เทศบาลตำบลยางเนิ้ง

ศูนย์รับแจ้งคำร้องเรื่องร้องเรียน-ร้องทุกข์/ติดต่อสอบถามE-Service

คำร้อง

ศูนย์รับแจ้งคำร้อง (ONE STOP SERVICE)

เทศบาลตำบลยางเนิ้ง

เลขที่คำร้อง : 650800024

วันที่ยื่นคำร้อง : 23/08/2565 - 13:08

วันที่แล้วเสร็จ : 30/08/2565 - 14:30

ประเภทคำร้อง :

การตัดไม้/กิ่งไม้

กองงาน :

สำนักปลัด

หัวข้อเรื่อง :

พื้นที่มีเจ้าของปล่อยรกร้างเป็นเวลานาน

รายละเอียด :

ในซอยปั้นเจียง17 ตรงมาแยกร้านพี่ฝนของชำ เลี้ยวซ้าย ตรงมาสังเกตุซอยเล็กๆ ขวามือ ขี่เข้ามาครับ 135/1 หมู่ที่ 2 ตำบลยางเนิ้ง อำเภอสารภี จังหวัดเชียงใหม่ (บ้านตนเอง) ติดกับพื้นที่รกร้าง เจ้าของที่ดินว่างเปล่าล้อมรั้วไว้ ต้นกระถิน ต้นหญ้าขึ้นสูง บางวันมีงูเข้ามากินไก่เพื่อนบ้าน ตะขาบเลื้อยออกมา บ้านใกล้เคียงหวาดกลัวสัตว์มีพิษ อยากให้ทางเทศบาลช่วยเข้ามาดูพื้นที่เพื่อติดต่อเจ้าของให้มาถางให้ด้วยครับ
เพราะทุกวันนี้ช่วงค่ำ จะเห็นงูเลื้อยออกมาจากที่ดินนั้นประจำ ผู้อยู่อาศัยรู้สึกไม่ปลอดภัยเลย ขอบคุณมากครับ

ชื่อ-สกุล ผู้แจ้งคำร้อง :

ตฤณ ตุลารักษ์

การเปิดเผยข้อมูล :

ต้องการ ให้แสดงข้อมูลคำร้องเป็นสาธารณะ

รูปภาพประกอบ:

ผลการดำเนินงาน

สถานะ : ดำเนินการเสร็จเรียบร้อยแล้ว   (30/08/2565)

รายละเอียดผลการดำเนินการ:
เทศบาลตำบลยางเนิ้งดำเนินการส่งหนังสือไปยังเจ้าของ/ผู้ครอบครองที่ดินแปลงดังกล่าวเป็นที่เรียบร้อยแล้ว

เจ้าหน้าที่ดำเนินการ: ธีรภัทร์ เมืองใจ

สถานะ : รับเรื่องแล้วรอดำเนินการ   (24/08/2565)

รายละเอียดผลการดำเนินการ:

เจ้าหน้าที่ดำเนินการ: admin

เทศบาลตำบลยางเนิ้ง เลขที่ 19/1 หมู่ที่ 1 ต.ยางเนิ้ง อ.สารภี จ.เชียงใหม่ 50140 โทร 053 321420 โทรสาร 053 321951
Email: theyang2009@gmail.com